Haɓaka Ayyukanku ta Gina akan Digiri na AAS ɗin ku
Kuna da digirin abokin tarayya a cikin Kimiyyar Kimiyya? Shin kuna neman haɓaka aikinku kuma kuna iya samun kusan $ 20,000 ƙarin kowace shekara? Kuna iya cim ma hakan da ƙari ta hanyar yin rajista a cikin Bachelor of Applied Science digiri shirin a Jami'ar Michigan-Flint.
A al'ada, abubuwan da za ku iya samun ilimi suna iyakance lokacin da kuka sami Aboki a cikin digirin Kimiyya. Amma sabon shirin UM-Flint yana ba ku damar haɓaka ilimin fasaha da kuke da shi, yana ba ku damar kammala karatun digiri a cikin ƙanƙanin shekaru biyu.
Shirin mu mai sassaucin ra'ayi na kimiyya yana ba ku damar ƙirƙirar ƙwarewar ilimi wanda ya dace da abubuwan da kuke so da bukatunku. Ko ta wace hanya kuka zaɓa, tabbatar da cewa za ku ƙarfafa ƙwarewar aikinku a wurare masu mahimmanci kamar:
- Bayyana kanka da baki da kuma a rubuce
- Yin tunani mai zurfi da nazari
- Gano m mafita ga matsaloli
- Gina dangantaka mai ƙarfi, mutuntawa tare da abokan aiki
- Koyo a kan aiki da kuma tsawon rayuwa
Kuna amfana daga ƙananan azuzuwan mu da ƙwararrun malamai. Malamai ne da suka tsunduma cikin bincike, amma suna aiki a nan saboda suna son koyarwa da taimaka wa ɗalibai kamar ku don samun nasara.
Ana iya kammala wannan shirin cikin sauƙi akan layi, tare da mai da hankali kan digiri a cikin abubuwan da ke da ban sha'awa da buƙatu kamar:
- Karatuttukan Yara na Farko
- Babban Kasuwanci
- Gudanarwa na kiwon lafiya
- marketing
- Psychology
- … Kuma mafi!
Ci gaba daga digiri na abokin tarayya zuwa digiri na farko na iya haɓaka kuɗin shiga da kuma tsammanin aikinku, a cewar Ofishin Kididdiga na Ma'aikata na Amurka:
- Matsakaicin albashi na mako-mako tare da digiri na haɗin gwiwa: $ 963 ($ 50,076 kowace shekara)
- Matsakaicin albashi na mako-mako tare da digiri na farko: $1,334 ($69,368 kowace shekara).
Wannan babban bambanci ne: $371 a kowane mako ko $19,292 kowace shekara tare da digiri na farko. A matsayin kari, haɗarin ku na zama marasa aikin yi yana faɗuwa tare da digiri na farko.
Yadda Shirin ke Aiki
Don shigar da ku, dole ne ku sami Aboki a cikin Digiri na Kimiyya ko makamancin haka kamar Associate in Applied Arts and Sciences. Digiri naku na iya kasancewa a fannoni kamar kasuwanci, gini, abinci, ƙirar hoto, lafiya, sarrafa masana'antu, da fasaha na injiniya da lantarki.
Yin aiki tare da mai ba ku shawara na ilimi, kun zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan mayar da hankali na digiri biyu:
- Kammala a ƙananan tare da darajar ku. Kuna iya zaɓar kowane ƙarami da muke bayarwa, gami da babban zaɓi wanda za'a iya kammala shi akan layi.
- Cika ƙididdiga 15 a kowane ɗayan fannoni biyu na zabi daga duk abin da muka bayar. Ana lura da horo ta hanyar prefix mai haruffa uku kamar BIO don ilimin halitta da COM don sadarwa. Aƙalla ƙididdige ƙididdiga tara dole ne su kasance a cikin kwasa-kwasan da aka ƙidaya 300 ko sama da haka, tare da aƙalla uku a cikin kowane fanni.
Yayin kammala aƙalla ƙididdige ƙididdiga na 124 don digiri, dole ne ku cika duk buƙatun kammala karatun UM-Flint:
- Cika da bukatun ilimi gabaɗaya.
- Kula da matsakaicin matsakaicin digiri na C (2.0) ko mafi kyau a cikin shirin ku kuma a cikin duk kwasa-kwasan ku a UM-Flint.
- Ɗauki aƙalla ƙididdiga 30 a UM-Flint, gami da ƙididdiga 30 na ƙarshe.
- Ɗauki aƙalla ƙididdiga 33 a cikin darussa masu lamba 300 da sama, gami da aƙalla ƙididdige 30 a UM-Flint.
- Ɗauki takamaiman kwasa-kwasan BAS guda biyu a matsayin wani ɓangare na shirin karatun ku.
- Kada ku ɗauki fiye da ƙididdiga 30 a cikin darussan kasuwanci, gami da ƙimar canja wuri da kiredit ɗin da aka samu a UM-Flint. Banda shi ne ɗalibai masu digiri na AAS ko makamancin haka a cikin yanki na kasuwanci, waɗanda za su iya canja wurin fiye da kiredit na kasuwanci 30 amma ba za su iya amfani da duk wani kiredit na kasuwanci na UM-Flint ga shirin su ba. Daliban da ke son ɗaukar ƙarin kwasa-kwasan kasuwanci ya kamata su nemi zuwa Bachelor of Business Administration in General Business shirin.
“Ba zan iya ma faɗi yadda nake godiya ba. Na ji kamar na buga ma'adanin zinare da UM-Flint." Tina Jordan ta kammala karatun digirin ta a kan layi a cikin 2019, shekaru 16 bayan fara kwalejin farko. Karanta labarin Tina Jordan.
Tina Jordan
Aiwatar Kimiyya 2019

Don sauƙaƙa tsarin canja wurin kiredit ɗin ku, UM-Flint tana da yarjejeniyar magana tare da kwalejojin al'umma fiye da dozin guda. Wasu daga cikinsu sun haɗa da:
- Lansing Community College
- Kwalejin Mid Michigan
- Makarantar Jama'a ta Mott
- Oakland Community College
- St. Clair County Community College
- Kwalejin Kasuwanci ta Washtenaw
- Kwalejin Al'umma ta Wayne County
Da fatan za a lura cewa ƙididdigewa don kwasa-kwasan fasaha da kuka canjawa zuwa UM-Flint kawai ya shafi Bachelor of Applied Science digiri. Ba za ku iya amfani da su don kowane digiri na UM-Flint ba.
Shawarwari na Ilimi don Manyan Masana Kimiyya
Tare da yawancin damar ilimi da hanyoyin sana'a da ke akwai ga ƙwararrun ƙwararrun ilimin kimiyya, muna ƙarfafa ku sosai da ku haɗu akai-akai tare da mai ba ku shawara na ilimi. Masu ba mu shawara za su iya taimaka muku zaɓar azuzuwan, kewaya abubuwan da ake buƙata na shirin, shawo kan al'amuran sirri, bincika zaɓuɓɓukan aiki, da ƙari.
Megan Presland shine mai ba da shawara mai kwazo don ilimin kimiyya. Kuna iya tuntuɓar ta a meganrv@umich.edu or littafin alkawari a nan.
Damar Sana'a a cikin Kimiyyar Aiki
Digiri na farko daga UM-Flint zai buɗe ƙofar zuwa zaɓuɓɓukan aiki daban-daban.
Daliban da ke da digiri na BAS sun ci gaba da yin amfani da digiri ta hanyoyi da dama da suka haɗa da:
- Matsayi yana canzawa tsakanin hanyoyin aiki iri ɗaya
- Misali: ƙaura daga AAS a cikin Fasahar tiyata zuwa aikin gudanarwa na kiwon lafiya tare da digiri na BAS
- Canje-canje na sana'a & pivots
- Misali: canzawa daga aikin injiniyan IT zuwa aikin Talla da digiri na BAS
- Ci gaban Aiki: samun digiri na BAS don samun ci gaba a wuraren aikinsu na yanzu
- Misali: juya AAS a cikin Adalci na Laifuka zuwa digiri na BAS don samun ƙarin albashi a cikin aikin tilasta bin doka.
- Komawa makaranta don ci gaba da karatun digiri
- Misali: juya AAS a cikin Mataimakin Jiki na Jiki zuwa digiri na BAS zuwa digirin digiri na ilimin Jiki
Yi la'akari da waɗannan tsinkaya daga Ofishin Kididdiga na Ma'aikata na Amurka don manyan ayyuka don masu karatun digiri na Bachelor of Science:
Likita & Manajojin Sabis na Lafiya
- Ci gaban aikin ta 2032: 28 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2032: 144,700
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $104,830
- Ci gaban aikin ta 2032: 5 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2032: 19,900
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $101,870
- Ci gaban aikin ta 2032: 32 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2032: 53,200
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $112,000
- Ci gaban aikin ta 2032: 5 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2032: 22,900
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $101,480
- Ci gaban aikin ta 2031: 7 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2031: 20,980
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $97,970
- Ci gaban aikin ta 2032: 25 bisa dari
- Aiki yana buɗewa kowace shekara ta 2032: 451,200
- Ilimin matakin shigar da ake buƙata: Digiri na farko
- Matsakaicin albashi na shekara: $124,200
Fara Haɗa Ayyukanku A Yau
Idan kuna son digiri wanda ya gina ilimin da kuke da shi yayin da yake taimakawa haɓaka aikin ku zuwa sabon matsayi, amfani zuwa UM-Flint's Bachelor of Applied Science shirin a yau. Idan kuna da tambayoyi, zaku iya tuntuɓar manajan shirin, Megan Presland, a meganrv@umich.edu or littafin alkawari a nan.
