Ƙirƙirar Daidaito, Haƙƙin Jama'a & Taken IX Office
Jami'ar Michigan ta ba da sanarwar sake yin gyare-gyare ga tsarinta na magance matsalolin jima'i, ciki har da samar da wani sabon ofishi tare da sababbin sababbin albarkatu don tallafi, ilimi da rigakafi, da kuma raba sababbin bayanai game da tsarin da zai hada da ci gaban al'ummomin da aka raba. dabi'u. Sabuwar rukunin ɗimbin ɗabi'a - Equity, Civil Rights & Title IX Office - zai ƙunshi yawancin ayyuka masu mahimmanci game da daidaito da aikin haƙƙin ɗan adam, gami da Title IX, Dokar nakasa ta Amurkawa, da sauran nau'ikan wariya. Wannan zai maye gurbin da kuma maye gurbin ofishin jami'ar don daidaiton cibiyoyi. Kara karantawa a cikin Rikodin Jami'a.
Jami'ar Michigan-Flint ta himmatu wajen ƙirƙira da kiyaye yanayin aiki da koyo wanda ya rungumi bambance-bambancen mutum. Bambance-bambance na da mahimmanci ga manufar mu; muna bikin, gane, kuma muna daraja shi.
The Equity, Civil Rights & Title IX Office ya himmatu don tabbatar da cewa duk ma'aikata, malamai da ɗalibai suna da damar samun dama da dama, kuma suna karɓar tallafin da ake buƙata don samun nasara ba tare da la'akari da launin fata, launi, asalin ƙasa, shekaru, matsayin aure, jima'i, yanayin jima'i, asalin jinsi, bayyanar jinsi, nakasa, addini, tsawo, nauyi ko matsayi na soja. Bugu da ƙari, mun himmatu ga ƙa'idodin daidaitattun dama a cikin duk shirye-shiryen aiki, ilimi da bincike, ayyuka da abubuwan da suka faru.
ECRT tana ba da:
- Bayani, shawarwari, horarwa da albarkatu ga jama'ar harabar game da bambancin, tsangwama da rigakafin wariya, dama daidai da al'amuran nakasa.
- Tuntuɓar ɗaya ɗaya tare da manajojin al'umma na harabar, masu kulawa, ma'aikata, malamai, ɗalibai, da masu gudanarwa.
- Binciken tsaka tsaki ga duk korafe-korafen cin zarafi da wariya.
- Goyon baya ga ƙoƙarin yarda da harabar a fagagen samun dama daidai, tsangwama da hana wariya, da bin duk dokokin yancin ɗan adam na Jiha da na tarayya.
Ƙarin Ayyuka:
- Fassara, sadarwa da aiwatar da manufofi da hanyoyin jami'a
- Magance kalubalen wurin aiki, da haɓaka maƙasudai da manufofin da suka dace
- Ƙirƙirar dabaru don ƙirƙirar ƙungiyoyi masu tasowa
- Gano ayyukan horo
- Magance yawancin buƙatun wurin aiki, gami da zarge-zargen cin zarafi a wurin aiki ko rashin adalci.
Take IX
Title IX na Dokar Gyaran Ilimi na 1972 dokar tarayya ce da ta ce: "Babu wani mutum a Amurka da za a keɓe shi, bisa ga jima'i, daga shiga, a hana shi fa'idodin, ko kuma a yi masa wariya a ƙarƙashin kowane shirin ilimi ko ayyukan da ke karɓar taimakon kuɗi na Tarayya.
Title IX ya hana nuna bambanci dangane da jima'i a cikin shirye-shiryen ilimi da ayyuka a makarantun da gwamnatin tarayya ke tallafawa. Title IX yana kare duk ɗalibai, ma'aikata, da sauran mutane daga kowane nau'i na wariyar jima'i.
Mai Gudanar da Taken IX yana da alhakin ayyuka da ayyuka masu zuwa:
- Tabbatar da UM-Flint ya bi Title IX da sauran dokoki masu alaƙa.
- Ƙirƙiri da aiwatar da manufofin jami'a da hanyoyin da suka shafi Title IX.
- Daidaita aiwatarwa da gudanar da hanyoyin korafe-korafe da bincike.
- Yin aiki don ƙirƙirar ingantaccen koyo da yanayin harabar aiki.
Manufofin Rashin Nuna Bambanci
Jami'ar Michigan, a matsayin ma'aikaciyar dama-dama, tana bin duk dokokin tarayya da na jihohi game da rashin nuna bambanci. Jami'ar Michigan ta himmatu ga manufar samun dama daidai ga kowa da kowa kuma baya nuna bambanci dangane da kabilanci, launi, asalin ƙasa, shekaru, matsayin aure, jima'i, yanayin jima'i, asalin jinsi, bayyanar jinsi, nakasa, addini, tsayi, nauyi ko matsayin tsohon soja a cikin aiki, shirye-shiryen ilimi da ayyuka, da shiga. Ana iya tuntuɓar tambayoyi ko korafe-korafe ga Babban Darakta na Ma'auni da Title IX/Sashe 504/ADA Coordinator, Office of Institutional Equity, 2072 Administrative Services Building, Ann Arbor, Michigan 48109-1432, 734-763-0235, TTY 734. Jami'ar Michigan-Flint tambayoyi ko korafe-korafe za a iya gabatar da su zuwa ga daidaito, 'yancin ɗan adam da Ofishin IX Title.