Jami'ar Michigan-Flint ta himmatu wajen samar da yanayin da ke goyan bayan lafiyar dukkan ɗalibai da walwala. Daliban UM-Flint na iya samun dama ga sassa da membobin ma'aikata waɗanda ke ba da tallafin ilimi, lafiya, da ƙarin tallafin karatu da jagora.

Menene lafiya? 

Jin daɗin rayuwa ita ce tafiya da muke ɗauka don kula da kanmu, mataki ɗaya da zaɓi ɗaya a lokaci guda. Yana da yadda muke kimantawa da jin daɗin rayuwarmu, gami da nasara a makaranta da sauran fannoni. Keɓaɓɓu ne, dangi da abokai, al'umma, da bayansa.

Samfurin Lafiya na Jami'ar Michigan ya ƙunshi nau'i takwas kuma yana ba da albarkatun da suka dace da kowane nau'i na Lafiya.

Girman Lafiya: Jiki, tunanin tunani, muhalli, kuɗi, sana'a, zamantakewa, hankali da ruhaniya.

Ma'anar Ma'anar Lafiya

Danna ɗaya daga cikin hotunan da ke ƙasa don ƙarin bayani

jiki

Matsayin da kuke ɗauka don kiyaye jikin ku don ƙarfi, kuzari da kuzari.

Jin Dadin Hankali

Kasancewa da sani da sarrafa yadda kuke ji, kasancewa cikin kwanciyar hankali da wanda kuke, da samun kayan aikin da kuke buƙata don fuskantar tashin hankali na rayuwa.

Lafiyar Muhalli

Yana nuna tasirin yanayin ku (gida, makaranta, birni, duniya) da kuma tasirin da kuke da shi akan muhalli.

Jin daɗin kuɗi

Dangantakar ku da kuɗi da ƙwarewa don sarrafa albarkatu, da kuma ikon ku na yin zaɓin mabukaci masu kyau da kuma neman damar kuɗi masu dacewa.

Jindadin Sana'a

Ayyukan da kuka zaɓa don yin da kuma yadda yake ba da gudummawa ga al'ummar ku kuma ya cika ku.

Jin Dadin Jama'a

Yadda kuka zaɓa don ayyana da haɗin gwiwa tare da al'ummarku da mutanen da ke kewaye da ku.

Lafiyar Hankali

Jin daɗaɗɗa da shagaltuwa tare da koyo da kasancewa a buɗe ga sababbin ra'ayoyi da hangen nesa.

Lafiyar Ruhaniya

Fahimtar wurin ku da manufar ku, yadda kuke yin ma'anar abin da ke faruwa da ku, da abin da tunanin ku ke zuwa don ta'aziyya ko sauƙi.